Halfmoon bettas genetics
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Halfmoon bettas genetics

Interest all kind of bettas but focus in genetics of Halfmoon bettas with standard of IBC( International Betta Congress)

You are not connected. Please login or register

ภัยร้อน ที่ไม่ควรลืม

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Admin

Admin
Admin

เคยซื้อปลากัดกลับบ้าน แล้วแวะทำธุระก่อน หรือเปล่าครับ โดยเฉพาะตอนกลางวัน ขอแนะนำเลยว่า เวลาซื้อปลากลับมาบ้านต้องนำปลาติดตัวเราไปตลอด จนกว่าจะถึงบ้านครับ ไม่อย่างนั้นอาจจะเจอภัยร้อนแบบผม น้องปลาก็จะมาไม่ถึงจุดหมายปลายทางแบบมีชีวิตครับ

คนเรามักเกิดการลืมเลือนเหมอลอยกันได้ทุกคน และทุกช่วงเวลาครับ อย่างผมขนาดซื้อปลากลับมาถึงบ้านแล้ว ยังเผลอลืมปลาบางส่วนไว้ในรถอีก ยกออกไปบางส่วน แล้วก็จัดการโน่นนี่ไปตามเรื่อง จนมานึกได้ก็สายเสียแล้ว รถก็จอดตากแดดอยู่อย่างนั้น ทั้งหมดที่ลืมไว้คือ ตายหมดครับ

ดังนั้นถ้าซื้อปลากลับบ้าน เอาปลาติดตัวไว้จนกว่าจะนำเขาใส่ภาชนะที่ปลอดภัยเรียบร้อย ดีกว่าครับ เรื่องจะได้ไม่เศร้าเหมือนผมครับ Crying or Very sad

http://www.bettagenetic.forumotion.net

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]